AMEFLU DAY TIME SIRO
AMEFLU DAY TIME SIRO
Thành phần:
Mỗi 5ml sirô chứa: Acetaminophen 160mg;Phenylephrin HCl 2,5mg; Dextromethorphan 5mg.
Công dụng:
Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh: Các cơn đau nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.
Qui cách đóng gói: Chai 60ml
Nhà sản xuất: OPV (Việt Nam)
Sản xuất tại Việt Nam
-
0
-
* Giá thay đổi tuỳ thời điểm, quý khách vui lòng liên hệ hoặc đến trực tiếp Nhà thuốc để biết giá chính xác nhất
-
Liên hệ
-
- +
-
451
- Thông tin chi tiết
- Bình luận
Thành phần:
Mỗi 5ml sirô chứa: Acetaminophen 160mg;Phenylephrin HCl 2,5mg; Dextromethorphan 5mg.
Công dụng:
Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh: Các cơn đau nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.
Chống chỉ định:
Bệnh nhân được biết quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Trẻ em dưới 2 tuổi.
Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xem phần tương tác thuốc).
Bệnh nhân có bệnh mạch vành và cao huyết áp nặng.
Thiếu hụt G6DP.
Bệnh nhân bị suy gan nặng.
Bệnh tim mạch nặng, nhồi máu cơ tim, blốc nhĩ thất, xơ cứng động mạch vành nặng, nhịp nhanh thất.
Cường giáp nặng hoặc bị tăng nhãn áp góc đóng.
Liều dùng
Lắc trước khi dùng.
Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Uống 2 muỗng cà phê (10 ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 10 muỗng cà phê (50 ml)/ 24 giờ.
Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: Uống 1 muỗng cà phê (5 ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 5 muỗng cà phê (25 ml)/ 24 giờ.
Trẻ em dưới 4 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.
Cảnh báo và thận trọng
Trẻ em dưới 4 tuổi.
Không dùng quá liều chỉ định.
Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu trẻ em có bệnh:
Bệnh gan, bệnh tim, tăng huyết áp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường.
Chứng ho kéo dài hay ho mạn tính như ho do bệnh hen.
Chứng ho kèm với tiết đờm (chất nhày) quá mức.
Tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt.
Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng nếu trẻ em đang dùng thuốc chống đông máu warfarin.
Ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ nếu:
Cảm giác bồn chồn, chóng mặt hoặc mất ngủ.
Cơn đau, sung huyết mũi, hoặc ho nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày.
Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
Đỏ da hoặc sưng phù.
Có các triệu chứng mới.
Ho tái phát hoặc có kèm theo sốt, phát ban da hoặc nhức đầu kéo dài.
Đây có thể là dấu hiệu của bệnh lý trầm trọng hơn.
Tác dụng không mong muốn:
Thường gặp, ADR >1/100
Mệt mỏi, chóng mặt, đỏ bừng, đau đầu, bồn chồn hoặc lo lắng, khó ngủ, yếu sức.
Ít gặp, 1/1000
Phát ban, mày đay, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, ngộ độc thận khi dùng thuốc dài ngày, tăng huyết áp kèm theo phù, loạn nhịp tim, nhịp tim chậm, co mạch ngoại vi, suy hô hấp, hưng phấn, ảo giác, hoang tưởng, hoại tử da hay da tróc vẩy, sắc tố ở mống mắt, mờ giác mạc.
Hiếm gặp, ADR<1/1000
Rối loạn tiêu hóa, hành vi bất thường, ức chế thần kinh trung ương hay suy hô hấp, viêm cơ tim, co giật, đau dạ dày, run rẩy, vàng da, vàng mắt.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Dược sỹ của Chúng tôi luôn sẵn sàng tư vấn.
Cám ơn bạn đã ghé thăm web!

